ขุ่นเพื่อนไปงาน SALE ของ Zara ได้กางเกงยีนส์สวยถูกใจ แต่ไซส์ดันไม่ฟิต เลยชวนฉันไปปรับไซส์ขากางเกงเป็นเพื่อน เราก็นึกว่าจะไปทำที่ร้านตามใต้สะพานลอย นางบอกว่า “ไม่ได้เลย ไม่ได้” เพราะการแก้กางเกงยีนส์ไม่ใช่อะไรง่ายๆ ทำร้านไม่ดี ก็มีแต่จะเสียทรง นางเลยลากฉันมาที่ The Machine X By ช่างรัช at Lido เรียกได้ว่า เพื่อนพามาเปิดประสบการณ์แปลกใหม่ คือ ไม่คิดว่าจะมีร้านแต่งทรงกางเกงยีนส์เก๋ๆแบบนี้
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2017/06/IMG_20170624_175400.jpg)
ส่วนราคาก็ตามนี้ค่ะ 4 วันได้ เพื่อนเราจ่ายไป 500 บาท ห้ามทำใบเสร็จหาย และไม่ควรเอาสินค้าทิ้งไว้เกินกว่า 1 เดือน
The Machine X By ช่างรัช at Lido
ที่อยู่: ชั้น 2 โรงภาพยนตร์ลิโด้ สยาม บันไดฝั่งซ้าย
เวลาทำการ: 13:00 – 20:00 น.
เบอร์โทรศัพท์: 08-1836-5729
![BeeVer](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2016/04/12816974_157891254602115_871110352_n-150x150.jpg)
บีเว่อร์ สุภาภิชญ์ ทรายแก้ว
นักเขียน บรรณาธิการบิวตี้อิสระ สาวนครสวรรค์ จบปริญญาโทด้าน Fashion and Luxury Brand Management จาก Istituto Marangoni Paris ผู้หลงใหลในการดูแลความสวยความงาม เวลาว่างชอบอ่านหนังสือการ์ตูน ดูซีรีย์เกาหลี และรายการ The Return of Super Man
COMMENTS ARE OFF THIS POST