ถึงแม้ว่าเราจะไม่ค่อยชอบงานบ้านงานเรือนเท่าไหร่ แต่การซักผ้าเป็นงานบ้านที่เราชอบมาก สิ่งที่ชอบที่สุดคือ ตอนหยิบผ้าออกจากเครื่องซักผ้าและนำไปตาก ความหอมสะอาดสดชื่นของผ้าที่เพิ่งซักเสร็จใหม่ ๆ นี่แหละ คือสิ่งที่เราโปรดปราน
แต่ความรำคาญใจจากการซักผ้าส่วนใหญ่ คือ ผงซักฟอกไม่ละลาย และกลายเป็นขุย ขาวๆ บนผ้า อันนี้บอกเลยว่าไม่ Happy นี่ก็เลยหันมาใช้น้ำยาซักผ้า เพราะนอกจากจะเข้มข้นทำความสะอาดผ้าได้เป็นอย่างดีแล้ว ก็หมดปัญหาผงซักฟอกไม่ละลายมากวนใจ
![น้ำยาซักผ้า Comfort](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/09/DSC04577-1024x576.jpg)
วันนี้เรามีโอกาสมารีวิวผลิตภัณฑ์ซักผ้า Comfort ซึ่งแน่นอนว่าเป็นยี่ห้อของน้ำยาปรับผ้านุ่มอันโด่งดัง เพราะฉะนั้นสิ่งที่ขาดไปไม่ได้เลย ที่เป็นคุณสมบัติของน้ำยาซักผ้านี้ คือเรื่องของความหอมสดชื่น เราเลือกรีวิวฝาสีชมพู กลิ่น Darling Clean ให้ความรู้สึกเหมือนสาวหวานสดใส ซ่อนความเปรี้ยว ก๋ากั่นเบาๆ
![น้ำยาซักผ้า Comfort](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/09/DSC04583-1024x576.jpg)
ขวดนี้มีคุณสมบัติ 5 in 1 คือ ช่วยปกป้องสีเสื้อผ้า ไม่ให้เสื้อหมอง แลดูเป็นเสื้อเก่า ให้ผ้าเรียบเนียน รักษารูปทรง ลดการเกิดขุย ลดกลิ่นอับชื้น
![น้ำยาซักผ้า Comfort](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/09/DSC04586-1024x576.jpg)
1 ฝา เหมาะกับปริมาณผ้า 15-20 ชิ้น ก็คำนวณกันเอาเองนะจ๊ะ ว่าจะเทกี่ฝาสำหรับผ้า 1 ถังของคุณ ยิ่งถ้าใช้คู่กับน้ำยาปรับผ้านุ่ม คอมฟอร์ทอัลตร้า ก็ยิ่งเข้าขากันนะคุณ
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/09/IMG_20190929_221842-1024x576.jpg)
ไปค่ะ ได้เวลาหอบผ้าไปซักโชว์ งานนี้เราเทไป 2 ฝา เพราะผ้าเยอะ ไม่ได้ซักมาหลายวัน เทลงไปในช่องใส่ผงซักฟอกได้เลย
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/09/IMG_20190929_221747-1024x576.jpg)
เราอยู่อพาร์ทเทนต์ เครื่องซักผ้าหยอดเหรียญ เตรียมเงินมายี่สิบบาท กดปุ่มให้เครื่องเริ่มทำงาน แล้วนอนรอไปพลางๆ 1 ชั่วโมง
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/09/20190930_212958_951-min-1024x576.jpg)
ช่วงเวลาที่ชื่นชอบก็มาถึง คือการตากผ้าให้กลิ่นของน้ำยาซักผ้า ฟุ้งกระจายไปทั่วห้อง ช่วงนี้ต้องตากผ้าในห้อง เพราะฝนตกบ่อยมากค่ะ แต่ก็จะเปิดผ้าม่านให้แสงแดดส่องเข้ามา สำหรับความประทับใจที่มีต่อน้ำยาซักผ้า Comfort คือ รู้สึกได้ว่าผ้ายับน้อยลง ดูแล้วคือ ผ้าคืนทรงได้ดีแม้จะโดนปั่นในถัง และก็เรื่องความหอมนี่แหละค่ะ ที่ยืนหนึ่ง บอกลาเสื้อมีกลิ่นอับ เสื้อเป็นขุยไปได้เลย
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/09/20190930_213034_805-1024x576.jpg)
ใครที่สนใจผลิตภัณฑ์ซักผ้าแบรนด์ Comfort หาซื้อได้ทั้งช่องทาง Lazada และ Shoppee ขนาด 760 มล. ราคาเพียง 105 บาท นอกจากสีชมพูแล้วก็มีสีฟ้า และสีม่วงให้เลือกความหอม ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ https://www.facebook.com/ComfortZoneThailand/
![](https://th.withblog.io/post/5d674bf1a1e71001936499.5c49919e01537065387726.png)
![BeeVer](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2016/04/12816974_157891254602115_871110352_n-150x150.jpg)
บีเว่อร์ สุภาภิชญ์ ทรายแก้ว
นักเขียน บรรณาธิการบิวตี้อิสระ สาวนครสวรรค์ จบปริญญาโทด้าน Fashion and Luxury Brand Management จาก Istituto Marangoni Paris ผู้หลงใหลในการดูแลความสวยความงาม เวลาว่างชอบอ่านหนังสือการ์ตูน ดูซีรีย์เกาหลี และรายการ The Return of Super Man
COMMENTS ARE OFF THIS POST