เวลากลับมาจากทำงานเหนื่อย ๆ สิ่งแรกที่บีจะทำเลยคือ ล้างหน้าให้สะอาด เอาเครื่องสำอางและฝุ่นที่เกาะอยู่บนผิวออกไป แล้วมาสก์หน้าฟื้นฟูผิว เรียกได้ว่า เป็นขั้นตอนในการฟื้นคืนความสดชื่นให้เราในวันที่เหนื่อยล้า
ที่นี้ เวลาดูในท้องตลาด มีมาสก์ให้เลือกมากมาย จะรู้ได้อย่างไรว่ามาสก์หน้ายี่ห้อไหนดี สำหรับการเลือกซื้อมาสก์ที่โดนใจมาดูแลผิวนั้น บีจะมีปัจจัยหลัก ๆ อยู่ที่
1. คุณค่าการบำรุง
2. ความสบายผิว
3.ความปลอดภัยต่อผิวแพ้ง่าย
วันนี้ขอแนะนำ Le’SKIN Aroma Mask เรียกว่า เลอสกิน อโรมา มาสก์ เป็นแผ่นมาสก์ที่ให้คุณค่าการบำรุงจาก ORGANIC ARGAN OIL ต่อต้านอนุมูลอิสระ พร้อมน้ำมันหอมระเหยหลากหลายชนิด ให้กลิ่นหอมละมุน ผ่อนคลายสุด ๆ มีให้เลือกทั้งหมด 4 สูตร มาดูรีวิว เลอสกิน จาก AroundTheGirlz
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/12/Lavender-1024x576.jpg)
1. Le’SKIN Aroma Lavender Mask (25 ml. ราคา 39 บาท)
สูตรผิวแข็งแรง และ ลดการระคายเคืองผิว จากคุณค่าน้ำมันหอมระเหยจากดอกลาเวนเดอร์ ปลอบประโลมผิวจากอาการระคายเคืองด้วยคุณค่า Organic Lavender Water
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/12/Rose-1024x576.jpg)
2. Le’SKIN Aroma Rose Mask (25 ml. ราคา 39 บาท)
สูตรกระชับรูขุมขน ผิวเรียบเนียน เหมาะสำหรับสาว ๆ ที่ชอบน้ำมันหอมระเหยจากกุหลาบ ผสานคุณค่า Organic Rose Damascena Water จากบัลแกเรีย ช่วยลดเลือนรอยแดงและรอยดำให้ดูจางลง
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/12/Kati-1024x576.jpg)
3. Le’SKIN Aroma Kati Mask (25 ml. ราคา 39 บาท)
สูตรให้ความชุ่มชื่น และลดเลือนริ้วรอย ด้วยคุณค่าของ Coconut Extract และ Milk Protein หอมละมุนด้วยน้ำมันหอมระเหยจากวานิลลา
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/12/Rose-1024x576.jpg)
4. Le’SKIN Aroma Orange Mask (25 ml. ราคา 39 บาท)
สูตรเพื่อผิวขาวกระจ่างใส จากคุณค่าการบำรุงของน้ำมันหอมระเหยจากเปลือกส้ม Jeju Citrus ช่วยให้ผิวกระจ่างใสเรียบเนียน ช่วยกระชับรูขุมขน
วิธีใช้
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/12/IMG_20191213_090410-1024x576.jpg)
หลังจากล้างหน้าให้สะอาด และซับหน้าให้แห้งแล้ว
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/12/IMG_20191213_090456-1024x576.jpg)
แกะแผ่นมาสก์ออกจากซอง ดึงแผ่นตาข่ายออกจากมาสก์
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/12/IMG_20191213_090642-1024x576.jpg)
วางมาสก์แนบลงบนใบหน้า ดึงให้กระชับเข้ารูป เทคนิคส่วนตัวของบีคือจะนำแผ่นตาข่ายมามาสก์ตรงคอ แปะทิ้งไว้ 15-20 นาที
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/12/IMG_20191213_090703-1024x576.jpg)
เมื่อครบเวลา ดึงแผ่นมาสก์ออกแล้ว
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/12/IMG_20191213_090738-1024x576.jpg)
นวดนวดเอสเซ้นต์ให้ซึมเข้าสู่ผิว โดยไม่ต้องล้างออก ยิ่งถ้าใช้บำรุงผิวหน้าก่อนแต่หน้า ยิ่งช่วยให้เครื่องสำอางอยู่สวยทนนานยิ่งขึ้นค่า
ความประทับใจ
Le’SKIN Aroma Series เป็นแผ่นมาสก์ที่นุ่มมากเหมือนเนื้อมะพร้าว มันนุ่มละมุนอย่างบอกไม่ถูกที่สำคัญแผ่นมาส์กยืดหยุ่น สามารถดึงให้กระชับเข้ากับผิวหน้าได้โดยมาส์กไม่ย่นยู่ เหมือนยี่ห้ออื่น ใช้แล้วฟิน จนหลับไปเล้ยยยยย สูตรที่บีชอบที่สุด คือ สูตรกะทิ เพราะหอมมากกกกก ยิ่งเนื้อสัมผัสยิ่งนุ่ม ยิ่งฟีลลลความชุ่มชื้นสุด
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/12/IMG_20191204_130440-1024x576.jpg)
ถ้าใครสนใจอยากซื้อ Le’Skin กันแล้วล่ะก็ พุ่งตัวไปกันที่ 7-Eleven ได้เลยจ้า สังเกตหาหน้าตาแบบนี้บน Shelf
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/12/IMG_20191204_130547-1024x576.jpg)
ติดตามข่าวสารและซื้อผลิตภัณฑ์ทางช่องทางออนไลน์ได้ที่
Website : https://www.leskinthailand.com
Facebook : https://www.facebook.com/Leskinthailand2016
IG : https://www.instagram.com/leskinthailand
Shopeeth : https://shopee.co.th/leskin
Lazada : http://bit.ly/2L1NzS2
Line@ : leskinthailand
![BeeVer](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2016/04/12816974_157891254602115_871110352_n-150x150.jpg)
บีเว่อร์ สุภาภิชญ์ ทรายแก้ว
นักเขียน บรรณาธิการบิวตี้อิสระ สาวนครสวรรค์ จบปริญญาโทด้าน Fashion and Luxury Brand Management จาก Istituto Marangoni Paris ผู้หลงใหลในการดูแลความสวยความงาม เวลาว่างชอบอ่านหนังสือการ์ตูน ดูซีรีย์เกาหลี และรายการ The Return of Super Man
COMMENTS ARE OFF THIS POST