พอมาถึงแล้ว พนักงานก็จะเอาน้ำมันมาให้เลือกค่ะ มี 3 กลิ่น Breath, Calm, แล้วก็ Power แต่ละอันคือ หอมแบบปลอมประโลมสภาวะจิตใจสุด ๆ บีเลือกกลิ่น Breath เพราะฉันต้องการพักหายใจช้า ๆ เพื่อบอกลาความเหนื่อยล้าทั้งหมดไป จริงๆ แต่ละอันเขาก็มีสรรพคุณให้เลือกแหละ ส่วนตัวคือเลือกตามความชอบเลย บีเลือกกลิ่นที่ความให้รู้สึกว่า กลิ่นนี้แหละ คือ ฉัน นี่แหละฉัน ที่เป็นฉัน
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2021/02/IMG_20210227_131409-1024x490.jpg)
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2021/02/IMG_20210227_130717-1024x490.jpg)
พี่หมอนวดจะให้เรานอนคว่ำก่อน เอาผ้าห่มมาคลุม แล้วเริ่มจากการเอาผ้าขนหนูอุ่นมาเช็ดทำความสะอาดเท้า จากนั้นก็เริ่มนวดไปตามขั้นตอน ซึ่งเทคนิคการนวดแอนตี้สแตรสของที่นี่ จะเป็นการใช้นิ้วมารีดไล่เส้น เพื่อหาจุดตึง หรือจุดกดเจ็บที่เป็นที่มาของอาการปวดร้าวในส่วนต่าง ๆ ของร่างกาย ซึ่งหมอนวดที่นี่ ก็คือ นวดดี ฟิน และไล่เส้นได้โดนจุดมากค่ะ สอบถามเพื่อน ๆ ทุกคนที่มานวดด้วยกันแล้ว ว่านวดโอเคเลย พี่หมอนวดของบี เขาจับเส้นแล้วสามารถบอกได้เลยว่าเพราะมีพังผืดตรงนี้ เลยทำให้ปวดส่วนนี้ ซึ่งคนทำงานหน้าโต๊ะคอม ชอบนั่งไขว่ห้างอย่างบี บอกเลยว่าหลัง บ่า ขา คอตึง และมีจุดกดเจ็บอยู่หลายจุดอยู่ค่ะ ที่ต้องนวดเน้นค่ะ
ความฟินของที่นี่นอกจากทักษะความชำนาญของพี่หมอนวดแล้ว ก็คือ เตียง จ้า ที่นี่ใช้เตียงนวดที่ปรับอุณหภูมิให้อุ่นได้ ปกติเวลาไปนวดน้ำมันที่อื่น ปัญหาที่พบบ่อยคือ ความหนาว ของการถอดเสื้อผ้าแล้วใส่แต่ กกน. นี่แหละ ต่อให้ผ้าห่ม 2-3 ผืนบางทีก็แอบตัวสั่นเบา ๆ อยู่ดี แต่เตียงอุ่นที่นี่ขจัดทุกปัญหาเหล่านั้นไป เรียกได้ว่าเป็น เตียงดูดวิญญาณ ในขณะที่พี่หมอกำลังนวดโฟกัสจุดหนึ่งจุดใดอยู่ เจ้าเตียงนี้จะช่วยโอบอุ้มทั้งร่างกายให้อยู่ในโหมดของความสุขสงบ 555 จะหาว่าเว่อร์ ไปลองๆๆ แล้วจะรู้ AroundTheGirlz ให้ 10 10 10
สำหรับทริปนวดนี้สมาชิก AroundTheGirlz ขอลงมติเป็นเอกฉันท์ว่าเราจะกลับมาเยือน Ikigai Spa Bangkok กันอีกครั้งแน่นอน เพราะพึงพอใจเป็นอยากมาก
ใครกำลังมองหาสปาไว้ปลอบประโลมกายใจ ทัก
![BeeVer](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2016/04/12816974_157891254602115_871110352_n-150x150.jpg)
บีเว่อร์ สุภาภิชญ์ ทรายแก้ว
นักเขียน บรรณาธิการบิวตี้อิสระ สาวนครสวรรค์ จบปริญญาโทด้าน Fashion and Luxury Brand Management จาก Istituto Marangoni Paris ผู้หลงใหลในการดูแลความสวยความงาม เวลาว่างชอบอ่านหนังสือการ์ตูน ดูซีรีย์เกาหลี และรายการ The Return of Super Man
NO COMMENT