ร้อนๆแบบนี้ แม้จะไม่ได้ไปเที่ยวทะเล สาวๆอย่างเราก็สามารถปรับบรรยากาศให้ดูสนุกสนานยิ่งขึ้น แถมยังมีกลิ่นอายของสายลม แสงแดด และเกลียวคลื่นได้ด้วยแฟชั่นและบิวตี้ไอเท็มสไตล์กะลาสีเรือ ที่นอกจากจะช่วยให้รู้สึกร่าเริงขึ้นแล้ว ลุคกะลาสีสาวยังดูคิ้วท์กระชากวัย ทำให้คุณแลดูอ่อนวัยสุดๆ
-1- MAKEUP
ประเดิมไอเท็มแรกกันด้วย LANEIGE Marine Girl Boy Eyeshadow Palette ที่รวบรวมเฉดสีโทนเย็นของพื้นน้ำทะเลไปสู่สีโทนอุ่นของผืนทราย ให้คุณได้สร้างสรรค์ลุคสดใสๆเพื่อดับไอร้อน ที่เลิศไปกว่านั้นก็คือการบรรจุสีฟ้า Serenity กับ สีชมพู Rose Quartz ซึ่งเป็นคู่เฉดสี “Pantone Color of The Year” เรียกได้ว่าพกพาเลทอายแชโดว์ตลับนี้ไปแต่งแต้มสีตาที่ไหนก็ไม่มีเอาท์ แถมยังสะดวกสบายเพราะมีแปรงปลายพู่กันและปลายฟองน้ำอยู่ในตัว ถ้านึกไม่ออกว่าจะแต่งหน้าอย่างไรให้ดูสดใส ก็ทำตาม Makeup Tutorial ที่ Laneige เตรียมไว้ให้ได้เลย
-2- NAIL ART
การทาเล็บด้วยสีสันที่สดใสและลวดลายที่น่ารักสามารถทำให้เรารู้สึกกระปรี้กระเปร่าได้มากขึ้น ไม่รู้ว่าเพื่อนๆเป็นเหมือนเราหรือเปล่า เวลาทำงานหน้าคอมเหนื่อยๆ แล้วรู้สึกอยากพัก ก็จะกางนิ้วที่พิมพ์งานอยู่บนคีย์บอร์ด เพื่อค่อยๆพิจารณาดูลวดลายที่เพ้นท์มาแต่ละนิ้ว ก็เพลินๆดีเหมือนกัน มันทำให้เราหยุดยิ้มได้
ตอนนี้เราก็ไปเพ้นท์เล็บลายกะลาสีเรือมาเหมือนกันแต่ไม่ได้ใช้ของ LANEIGE นะ ทำกับร้านเพ้นท์เล็บที่โลตัสใกล้บ้าน ลายนี้แค่ 125 เอง แต่พอเห็น ชุดคิทสีเคลือบเล็บ Marine Nail Kit ของ LANEIGE แล้วอยากซื้อมาลองเล่นเหมือนกัน เพราะนอกจากจะให้สีทาเล็บสีแดง น้ำเงิน ฟ้า ขาวแล้ว ยังมีชุดสติ๊กเกอร์แบบฉลุ ให้เราทาบแล้วทาลวดลายต่างๆออกมาได้อย่างรวดเร็ว ดูในวิดีโอแล้วน่าสนุกมากๆ
-3- PERFUME
นอกจากการแต่งแต้มใบหน้าให้งดงามแล้ว กลิ่นหอมอันน่าหลงใหลก็ถือเป็นสเน่ห์อย่างหนึ่งของผู้หญิงเรา Tommy Hifiger เปิดตัวน้ำหอม The Girl โฉมใหม่ของ Tommy Girl น้ำหอมยอดฮิตของแบรนด์ในยุค 90 สู่ภาพลักษณ์ที่มั่นใจของผู้หญิงยุคใหม่กับคอนเซปกะลาสี โดยมี Gigi Hadid เป็นพรีเซนเตอร์ The Girl คือน้ำหอมที่ให้ความสดชื่นกระปรี้กระเปร่า ทำให้นึกถึงแสงแดดอ่อนๆของชายฝั่งทะเลยามเช้า คลื่นความหอมแรกที่ซัดสาดเข้ามาทักทายคือ ความเขียวสดชื่นของลูกแพร ใบไวโอเล็ตและใบมะเดื่อ ใจกลางแฝงไปด้วยความละมุนของดอกมะลิและดอกลิลลี่ ออฟเดอะวัลเล่ย์ ช่วยกลิ่นตอนท้ายเผยความหอมของไม้ซีดาร์และขนแคชเมียร์
-4- BLOUSE
-5- DRESS
เนื้อผ้า Cotton Polyester blend อย่างดีไม่บางไปไม่หนาไป
Images Courtesy of LANEIGE, TOMMY HILFIGER, ZALORA, HONEY BEE, LADYIDOL
![BeeVer](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2016/04/12816974_157891254602115_871110352_n-150x150.jpg)
บีเว่อร์ สุภาภิชญ์ ทรายแก้ว
นักเขียน บรรณาธิการบิวตี้อิสระ สาวนครสวรรค์ จบปริญญาโทด้าน Fashion and Luxury Brand Management จาก Istituto Marangoni Paris ผู้หลงใหลในการดูแลความสวยความงาม เวลาว่างชอบอ่านหนังสือการ์ตูน ดูซีรีย์เกาหลี และรายการ The Return of Super Man
COMMENTS ARE OFF THIS POST