BEAUTY UPDATES
งานอดิเรกที่ดีต่อใจ คือ การเดินดูผลิตภัณฑ์ความงามใหม่ๆ ในแผนกความงามของห้างร้านต่างๆ วันนี้ก็มาสะดุดตาอยู่ที่ครีมสาระพัดประโยชน์อันมีนามว่า STEAMCREAM นำเข้าจากญี่ปุ่น ลองอ่านคำอธิบายสินค้าดูแล้ว สนใจจนกลับมา Research ค้นคว้าข้อมูลต่อใน Internet ถ้าเพื่อนอยากรู้แล้ว เรามาทำความรู้จักกับ 5 จุดเด่นของ STEAMCREAM กันเลยดีกว่า
ONE – Fused with Steam
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2017/01/steam2-1024x695.jpg)
STEAMCREAM ใช้เทคนิคจากศตวรรษที่ 18 ในการใช้ไอน้ำสกัดคุณประโยชน์จากส่วนผสมทางธรรมชาติมาไว้ในครีมบำรุง
TWO – Handmade and Ethical
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2017/01/By-Hand-1024x695.jpg)
STEAMCREAM ไม่ใช้เครื่องจักรอุตสาหกรรมในการผลิต เนื่องจากมีเอกลักษณ์เป็นครีมที่ผสมและผลิตด้วยมือ อีกทั้งยังใช้ส่วนผสมจาก Suppliers ที่สนับสนุนการเกษตรอย่างยั่งยืนและไม่มีการทดลองในสัตว์
THREE – Natural Ingredients
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2017/01/natural-1024x695.jpg)
STEAMCREAM อุดมไปด้วยส่วนผสมทรงประสิทธิภาพ 12 ชนิด ไม่ว่าจะเป็นสารสกัดจากพื้ชหรือนำ้มัน essential oils ที่ช่วยบำรุงผิว สกัดด้วยไอน้ำที่ช่วยดึงคุณค่าวิตามินของ oats, orange flower water, และ chamomile oil ผสานเข้ากับน้ำมันหอมระเหยของ rose, lavender และ orange blossom กลายเป็น STEAMCREAM ที่น่าหลงใหล
FOUR – A one-tin wonder
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2017/01/S__14745638-1024x768.jpg)
STEAMCREAM กระปุกเดียวสามารถใช้งานได้สาระพัด ไม่ว่าจะเป็นการบำรุงผิวหน้า เส้นผม ผิวกาย จะพกพาไปทามือระหว่างวัน หรือใช้เนื้อครีมมาวนนวดๆเพื่อเช็ดล้างเครื่องสำอางก็ได้ อีกหนึ่งเอกลักษณ์คือการใช้กระปุกอัลลูมิเนียมหลากหลายลวดลาย หรือคุณจะสร้างสรรค์ลวดลายของคุณเอง เพื่อสั่งทำเป็นของขวัญส่วนตัวก็ได้ (ติดต่อสอบถามผ่านเว็บ www.STEAMCREAM.com)
FIVE – Melting Texture
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2017/01/Try-1024x695.jpg)
เนื้อครีมนุ่ม เด้ง เหมือนปุยเมฆ เนื้อสัมผัสบางเบา ไม่หนักผิว สามารถซึมเข้าสู่ผิวโดยง่าย มอบผิวแลดูชุ่มชื่น
Read this article in English at StyleCartel.com
![BeeVer](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2016/04/12816974_157891254602115_871110352_n-150x150.jpg)
บีเว่อร์ สุภาภิชญ์ ทรายแก้ว
นักเขียน บรรณาธิการบิวตี้อิสระ สาวนครสวรรค์ จบปริญญาโทด้าน Fashion and Luxury Brand Management จาก Istituto Marangoni Paris ผู้หลงใหลในการดูแลความสวยความงาม เวลาว่างชอบอ่านหนังสือการ์ตูน ดูซีรีย์เกาหลี และรายการ The Return of Super Man
COMMENTS ARE OFF THIS POST