ช่วงนี้มีมลภาวะผิวเยอะมาก ไม่ว่าจะเป็น PM 2.5 หรือความร้อนแรงของรังสียูวีที่ทำให้หน้าไหม้ ตอนนี้ผิวบีอ่อนแอขั้นสุดค่ะ มีทั้งภาวะแห้ง แดง แสบคันจากการแพ้เครื่องสำอาง เราถึงต้องปรับเซ็ทสกินแคร์ที่ใช้ดูแลผิวใหม่หมด ไอ้ที่เคยใช้ได้ปกติ อาจต้องหยุดใช้ไปก่อน และเลือกผลิตภัณฑ์ที่เหมาะกับสภาพผิวที่อ่อนโยน เพื่อให้ผิวเรากลับมาแข็งแรงก่อน
ในเรื่องของการล้างหน้าก็ถือว่าเป็นขั้นตอนสำคัญ ที่ช่วยในการชะล้างสิ่งสกปรกออก เผยผิวสะอาดใส แต่สิ่งที่พวกเราจะนิ่งนอนใจไปไม่ได้คือ ความอ่อนโยนของผลิตภัณฑ์ ต้องมั่นใจว่าจะไม่ทำร้ายผิว
![Simple](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/10/IMG_20191020_134238-1024x576.jpg)
เมื่อพูดถึงความอ่อนโยนเราจึงนึกถึงแบรนด์ Simple ผลิตภัณฑ์ดูแลผิวอันดับ 1 จากอังกฤษ ยิ่งตอนนี้เขาเพิ่งออกสินค้าใหม่เป็น Simple Water Boost Micellar Gel Wash เจลล้างหน้าไมเซล่าเหมาะอย่างยิ่งกับผิวบอบบาง เรานี่ไปหาซื้อมาลองเลยเพื่อมารีวิวผลิตภัณฑ์สำหรับผิวแพ้ง่าย ผิวแห้ง ผิวขาดน้ำเลยค่ะ
![Simple](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/10/IMG_20191020_134325-1024x576.jpg)
คุณสมบัติ
ซิมเพิล วอเตอร์ บูสท์ เจลล้างหน้าไมเซล่า เป็น เจลล้างหน้าไมเซล่า สูตรแรก จาก ซิมเพิล เนื้อสัมผัสเป็นแบบเจลบางเบา จุดเด่นคือเจ้า ไมเซล่า วอเตอร์ ที่ช่วยเพิ่มพลังทำความสะอาด ให้ผิวหมดจดแต่อ่อนโยน ไม่ก่อให้เกิดการระคายเคือง ทั้งยังลดอาการผิวแพ้ง่าย
ไมเซล่า วอเตอร์ ทำงานอย่างไร
เจ้าไมเซล่า วอเตอร์ เป็นสารทำความที่ทำให้น้ำกับน้ำมันจับตัวกันเป็นโมเลกุลเดียว จึงมีคุณสมบัติประหนึ่งแม่เหล็กที่คอยดักจับน้ำมันส่วนเกินบนผิวและสิ่งสกปรกให้หลุดออกไปกับน้ำได้เมื่อเราชะล้างใบหน้า การใช้เจลล้างหน้าไมเซล่า จึงช่วยใบหน้าของเราสะอาดหมดจดนั่นเอง
![Simple](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/10/IMG_20191020_134400-1-1024x576.jpg)
จึงเป็นมิตรกับผิวบอบบาง เวลาล้างหน้าแล้วก็ไม่ทำให้ผิวรู้สึกแห้งตึงด้วยค่ะ เห็นได้ว่าเนื้อเจลทีสีใส ไม่มีส่วนผสมของน้ำหอม หรือสีสังเคราะห์ ทั้งยังช่วยกักเก็บความชุ่มชื้นให้ผิวหลังล้างหน้า มอบผิวเด้ง ผิวชุ่มชื้น ผิวอิ่มน้ำ
![Simple](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/10/IMG_20191020_134931-1024x576.jpg)
วิธีใช้
เทซิมเพิล วอเตอร์ บูสท์ ลงบนฝ่ามือ ผสมน้ำเล็กน้อย และถูวนให้เกิดฟอง
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/10/IMG_20191020_140012-1024x576.jpg)
จากนั้นนำไปนวดวนบนใบหน้า เพื่อชะล้างสิ่งสกปรกออกจากผิว ถูวนให้ทั่วทุกบริเวณที่ต้องการทำความสะอาด อย่าลืมเน้นบริเวณซอกจมูก และเปลือกตา
![Simple](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/10/IMG_20191020_140259-1024x576.jpg)
ล้างฟองออกด้วน้ำสะอาด และซับหน้าด้วยผ้าขนหนู เพียงเท่านี้ ก็ได้ใบหน้าสะอาดใส ดูอิ่มน้ำไม่แห้งตึงแล้วค่ะ
![Simple](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/10/Before-After-1024x576.jpg)
ความประทับใจ
เปรียบเทียบให้ดูภาพก่อนและหลังล้างหน้า โดยมีการใช้คลีนซิ่งเช็ดเครื่องสำอางออกก่อน 1 รอบ ก่อนจะล้างหน้าต่อด้วยเจลล้างหน้าไมเซล่า ชอบที่เป็นผลิตภัณฑ์ที่ไม่มีสี ไม่มีกลิ่น รู้สึกได้ถึงความอ่อนโยน และไม่ทำร้ายผิว
เนื้อเจลชุ่มชื้นและสามารถตีให้เกิดฟองได้ดี คือถ้าใครชอบผลิตภัณฑ์ที่มีฟองเยอะหนานุ่มแนววิปโฟม จริงๆ ตัวนี้บีลองใช้กับที่ปั๊มฟองโฟมล้างหน้าดู ก็มีฟองฟูขึ้นได้ดี เนื้อฟองนิ่มและละเอียดมากค่ะ หลังล้างหน้ารู้สึกถึงความสะอาดที่ไม่ทำร้ายผิว หลังใช้ อาการแพ้ของผิวที่มีมาก่อนก็ไม่ได้เห่อเยอะขึ้น ถือว่าเป็นผลิตภัณฑ์ที่คนผิวแพ้ง่ายสามารถนำไปใช้ได้จริง ๆ ค่ะ
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/10/IMG_20191020_140354-1024x576.jpg)
ใครอยากจะมาลองตกหลุมรักกับซิมเพิล วอเตอร์ บูสท์ (ขนาด 150 มล. ราคา 279 บาท) มีวางจำหน่ายที่ Watsons ทุกสาขา ทั่วประเทศ หรือสามารถสั่งซื้อออนไลน์ได้ที่ https://bit.ly/2lO4pVI
ติดตามข้อมูลข่าวสาร
FB : https://www.facebook.com/simpleskincarethailand/
Website : https://www.simpleskincare.com/th
![BeeVer](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2016/04/12816974_157891254602115_871110352_n-150x150.jpg)
บีเว่อร์ สุภาภิชญ์ ทรายแก้ว
นักเขียน บรรณาธิการบิวตี้อิสระ สาวนครสวรรค์ จบปริญญาโทด้าน Fashion and Luxury Brand Management จาก Istituto Marangoni Paris ผู้หลงใหลในการดูแลความสวยความงาม เวลาว่างชอบอ่านหนังสือการ์ตูน ดูซีรีย์เกาหลี และรายการ The Return of Super Man
COMMENTS ARE OFF THIS POST