ใครตามติด Aroundthegirlz ช่วงนี้ จะรู้ว่าบีผิว sensitive มาก เพราะผ่านสถานการณ์ผิวแพ้เครื่องสำอางมาครั้งใหญ่ มีอาการผิวแห้ง คันแดง ขาดน้ำ แถมพอผื่นแพ้หมดไปยังทิ้งรอยดำคล้ำเอาไว้บนหน้าอีก
ช่วงหลังอาการแพ้ทุเลาลง เราจะยังไม่ทำอะไรกับหน้ามากไม่ได้นะคะ ไปทรีทเมนท์หรือนวดหน้าก็อาจจะเป็นการรบกวนผิวมากเกินไปเพราะผิวยังไม่แข็งแรง แต่บีพบ 1 ทางออกของการดูแลผิวแพ้ง่าย ให้กลับมาชุ่มชื่น เนียนละเอียดขึ้น สิ่งนั้นคือการ ฉีด Meso Collagen นำเข้าจากฝรั่งเศส ด้วยเทคนิคการฉีด 16 จุดทั่วไปหน้าตามจุดชีพจร ทำให้ตัวยากระจายได้ดี ผิวคืนกลับสู่ความ Healthy ได้ไว ถ้าเพื่อน ๆ สนใจกันแล้ว ก็ตามบีไปดูขั้นตอนการทำได้ที่ Atomclinic อะตอมคลินิก สาขาสุขุทวิทกันค่ะ
![AtomClinic](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/10/IMG_20191017_194236-1024x576.jpg)
![AtomClinic](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/10/IMG_20191017_184935-1024x576.jpg)
เห็นบรรยากาศเป็นตอนกลางคืน บีแว่บมาทำหน้าหลังเราจะมาเสริมความ Healthy ให้กับผิวกัน อะตอมคลินิก สาขาสุขุมวิท เดินทางสะดวกมาก ลงบีทีเอสสาขาอโศก แล้วเดือนเลียบถนนข้าง Terminal 21 มาประมาณ 5 นาทีก็ถึง สังเกตป้ายอะตอมคลินิกไว้แล้วก็เดินข้ามสะพานเล็กๆ เข้ามาที่คลินิกได้เลยค่ะ
![AtomClinic](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/10/IMG_20191017_185325-1024x576.jpg)
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/10/IMG_20191017_185352-1024x576.jpg)
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/10/IMG_20191017_185346-1024x576.jpg)
บรรยากาศภายในคลีนิกน่ารักมาก ข้างในกว้างขวางมีพื้นที่ในการนั่งรอหลายมุม และแต่ละมุมก็ตกแต่งได้น่ารักมาก ๆ อย่างมุมที่บีนั่งก็มีน้องหมีตัวใหญ่นั่งอยู่เป็นเพื่อน
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/10/IMG_20191017_185406-1024x576.jpg)
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/10/IMG_20191017_185445-1024x576.jpg)
![atomic](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/10/IMG_20191017_185539-1024x576.jpg)
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/10/IMG_20191017_185441-1024x576.jpg)
นอกจากสถานที่ที่แลดู friendly สุดๆ การบริการของคลีนิกนี้ก็ดีมากเพราะมีน้ำและขนมมาเสริฟให้บริการขณะนั่งรอ หากนัดเวลามาก่อน ก็ไม่ต้องรอนาน นั่งทานขนมหมดก็ได้เข้าห้องคุณหมอพอดีค่า
อะไรคือ Meso Collagen
สำหรับการทำ Meso Collagen ที่อะตอมคลินิก จะใช้ผลิตภัณฑ์นำเข้าจากฝรั่งเศส ซึ่งมีกลไกในการช่วยขับของเสียออก ด้วยหลักการกระตุ้นการไหลเวียนของเลือด ทำให้เราได้ผิวใส สุขภาพดีกลับคืนมา หลักการขับของเสียนี้จึงสามารถช่วยแก้ปัญหาให้กับคนที่มีผิวแพ้เรื้อรัง ลดอาการระคายเคือง ผิวแห้งลอก ให้รูขุมขนกระชับขึ้น เป็นผดผื่นหรือสิวอักเสบลดลง ได้ผิวเนียนละเอียดฉ่ำวาว
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/10/IMG_20191017_193529-1024x576.jpg)
ขั้นตอนการทำ
คุณหมอจะใช้แอลกอฮอล์เช็ดเครื่องสำอางออกเฉพาะส่วน แล้วพนักงานก็จะใช้ที่ประคบเย็นในแต่ละจุดก่อนฉีดเข้าไปค่ะ
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/10/IMG_20191017_193650-1024x576.jpg)
โดยจะฉีดทั้งหมด 16 จุดทั่วใบหน้า หลังฉีดจำมีอาการบวมเล็กน้อยบริเวณจุดที่เดินยานะคะ แต่ภายใน 1 ชั่วโมงก็จะยุบกลับเป็นปกติ
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/10/IMG_20191023_190813-1024x576.jpg)
โดยบีไปฉีดมาทั้งหมด 2 ครั้งนะคะ เว้นครั้งละ 1 สัปดาห์ หลังฉีดรู้สึกว่าผิวหน้าละเอียดและชุ่มชื้นขึ้นมาเลยค่ะ มาดูภาพ Before-After กัน
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/10/Before-After-1-1024x576.jpg)
หลังทำครั้งที่ 1
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/10/Before-After-2-1024x576.jpg)
หลังทำครั้งที่ 2
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/10/IMG_20191024_091612-1024x576.jpg)
สภาพหน้าสดหลังฉีดได้ 2 ครั้งค่ะ อาการแพ้ดูลดลงผิวดูเรียบเนียน
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/10/IMG_20191023_190517-1024x576.jpg)
อะตอมคลินิก มีเปิดบริการทั้งหมด 5 สาขา
เปิดให้บริการทุกวัน เวลา 11.00 น. – 20.30 น.
– สาขาสุขุมวิท 02-066-3935
– สาขาเลียบทางด่วน 02-539-0199
– สาขาโคราช 044-341-711
– สาขาขอนแก่น 043-239-939
– สาขาบุรีรัมย์ 044-111-627
ช่องทางการติดต่อ
FB Page: https://www.facebook.com/Atomclinicofficial/
Website: https://www.atomclinicofficial.com/
IG: https://www.instagram.com/atomclinic/
Line: @atomclinic
COMMENTS ARE OFF THIS POST