ใคร ๆ ก็ย่อมอยากมีฟันขาวสะอาด ลมหายใจหอมสดชื่นเป็นธรรมดา การหมั่นแปรงฟันย่อมเป็นวิธีหลักที่สามารถช่วยให้ฟันของเราสะอาดและลดกลิ่นปากได้ แต่จะให้ดีก็ต้องมีตัวช่วยอย่างยาสีฟัน ที่ช่วยควบคุมกลิ่นปาก มอบความสะอาดสดชื่น สัปดาห์นี้ AroundTheGirlz จะมาแนะนำยาสีฟันสมุนไพรที่ตอบโจทย์เรื่องทั้งหมดนี้กัน
![NatureRich](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/11/LRM_EXPORT_498228693827603_20191102_140618499-1024x576.jpeg)
ขอแนะนำให้รู้จักกับ Naturerich Aloe Vera & Mint Wake Up Toothpaste ที่ประกอบไปด้วยสมุนไพรที่มีประโยชน์ถึง 8 ชนิด อันได้แก่
![์Nature Rich](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/11/LRM_EXPORT_498256243478641_20191102_140646049-1024x576.jpeg)
1) ว่านหางจระเข้ = ช่วยคืนความชุ่มชื้นให้ช่องปาก
2) น้ำมันกานพลู = มอบกลิ่นปากหอมสะอาด
3) น้ำผึ้ง = บำรุงช่องปาก
4) มะขามป้อม = ประกอบไปด้วยวิตามินซี
5) เปปเปอร์มิ้นท์ = ลดกลิ่นปากอันไม่พึงประสงค์
6) เกลือ = ลดคราบพลัคและการสะสมของแบคทีเรีย
7) การบูร = ให้ลมหายใจเย็น
8) เมนทอล = ให้ลมหายใจหอมสดชื่น
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/11/LRM_EXPORT_498270971472909_20191102_140700777-1024x576.jpeg)
หลาย ๆ คนอาจจะไม่ชอบรสชาติของยาสีฟันสมุนไพร แต่บอกเลยว่าเนเจอร์ริชเวคอัพทูธเพลท์ ไม่ได้มีรสชาติเฝื่อนอย่างที่คิด ไม่ได้เผ็ดร้อนอย่างที่เคยใช้ยี่ห้ออื่น ๆ ยาสีฟันเนเจอร์ริชกลับมอบความละมุนปากเวลาแปรง คิดว่ามาจากส่วนผสมของอโลเวร่าหรือเจ้าว่านหางจระเข้นั่นเอง ที่สำคัญไม่มีรสหวานแปลกลิ้น และยังมีฟลูออไรด์ที่ช่วยป้องกันฟันผุได้ด้วย
![์Nature Rich](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/11/LRM_EXPORT_498280977180720_20191102_140710782-1024x576.jpeg)
เวลาใช้ก็ไม่ต้องบีบเยอะนะคะ ใช้เพียงขนาดเมล็ดถั่วเขียวก็พอเพียงแก่คุณค่าการบำรุงรักษาความสะอาดช่องปาก ซึ่งถ้าเราบีบอย่างประหยัดแบบนี้ก็จะช่วยให้ใช้แปรงฟันได้ประมาณ 280 ครั้งเลยที่เดียว
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/11/Before-1024x576.jpg)
ความประทับใจ
ขึ้นชื่อว่าเป็น Wake up Toothpaste บอกเลยว่าเหมาะสุด ๆ ในการใช้แปรงฟันยาวเช้าค่ะ เพราะความเย็นสดชื่นนี่แหละ เป็นตัวปลุกให้เราตื่นพร้อมรับวันใหม่ได้เป็นอย่างดี
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/11/After-1024x505.jpg)
หลังใช้ต่อเนื่องเป็นเวลา 1 สัปดาห์รู้่สึกว่าคราบฟันที่เคยเหลืองแลดูขาวสะอาดขึ้น และการสะสมของคราบพลัคต่าง ๆ แลดูลดลง ที่ทำให้รู้สึกมั่นใจมาก ๆ คือเรื่องกลิ่นปาก ยาสีฟันสมุนไพรตัวนี้สามารถช่วยได้เป็นอย่างดีค่า
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/11/IMG_20191104_093956-1024x576.jpg)
สำหรับใครที่สนใจสามารถหาซื้อผลิตภัณฑ์ของ Naturerich ได้ทางช่องทางออนไลน์ดังต่อไปนี้เลยค่า
FB : https://www.facebook.com/SNOWGIRLthailand/
IG : Snowgirljapanofficial
Line : @Snowgirljapan
![BeeVer](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2016/04/12816974_157891254602115_871110352_n-150x150.jpg)
บีเว่อร์ สุภาภิชญ์ ทรายแก้ว
นักเขียน บรรณาธิการบิวตี้อิสระ สาวนครสวรรค์ จบปริญญาโทด้าน Fashion and Luxury Brand Management จาก Istituto Marangoni Paris ผู้หลงใหลในการดูแลความสวยความงาม เวลาว่างชอบอ่านหนังสือการ์ตูน ดูซีรีย์เกาหลี และรายการ The Return of Super Man
COMMENTS ARE OFF THIS POST