ในสภาวะที่สิ่งแวดล้อมในแต่ละวัน ไม่เอื้อต่อการมีผิวที่สุขภาพดี ทั้งฝุ่น ควัน มลภาวะต่าง ๆ อาจทำให้ผิวเกิดการระคายเคือง เป็นสิว รอยดำ เกิดริ้วรอย ให้หน้าดูแก่กว่าวัย เราย่อมมองหาผลิตภัณฑ์ที่ช่วยฟื้นฟูผิวได้ระดับลึก
![Exilir](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2020/01/A3-1024x490.jpg)
สัปดาห์นี้ AroundTheGirlz ขอรีวิว Yves rocher Elixir Jeunesse Double Action Essence (30มล. ราคา 1,390 บาท)
เซรั่มบำรุงผิวหน้าที่ช่วยปกป้องผิวจากมลภาวะ สิ่งที่น่ารักสำหรับเซรั่มขวดเขียวตัวนี้ก็คือ ปราศจากมิเนอรัล ออยล์หรือซิลิโคนซึ่งอาจก่อให้เกิดการอุดตันของผิว แล้วยังไม่มีสารควรระวังอย่างพาราเบน และ สีสังเคราะห์ให้กังวลใจอีกด้วย
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2020/01/A2-1024x576.jpg)
ลักษณะเป็นขวดแก้ว และมีหลอดหยด ทำให้เราควรคุมปริมาณผลิตภัณฑ์ที่ใช้ได้
![Exilir](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2020/01/C1-1024x576.jpg)
สภาพผิวของเราอย่างที่รู้ ๆ คือจะเกิดสิวอุดตันซ้ำซากบริเวณหน้าผาก ทำให้เป็นรอยดำ ซ้ำแล้วซ้ำอีก พอรอยหาย ก็มีสิวมาให้กดตันเป็นรอยใหม่ ตั้งแต่ใช้เซรั่มตัวนี้รู้สึกว่าผิวใสขึ้น องค์รวมแล้วรู้สึกผิวฟูกระชับ แล้วก็ยังไม่เกิดรอยอุดตันใหม่ ให้ช้ำใจ และที่เลิฟคือ กลิ่นของเซรั่มที่หอมสดชื่น ยิ่งแช่ตู้เย็นยิ่งฟินนนนนน
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2020/01/B1-1024x490.jpg)
วิธีใช้
หลังล้างหน้าก็หยดผลิตภัณฑ์ลงบนฝ่ามือประมาณ 2-3 แล้วค่อยเอาฝ่ามือมาถูวนให้เซรั่มอุ่น ๆ แล้วค่อยเกลี่ยทาเซรั่มลงบนใบหน้าและลำคอ เว้นรอบดวงตาไว้นะคะ แล้วก็ตามด้วยครีมตัวโปรดได้เลย
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2020/01/B2-1024x490.jpg)
ทาแล้วจะเห็นได้ว่า ผิวแลดูได้รับความชุ่มชื้น ประหนึ่งเติมน้ำให้ผิว รู้สึกเลยว่าใช้เซรั่มแล้วแต่งหน้าได้เนียนขึ้นด้วย
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2020/01/C2-1024x576.jpg)
ย้อนอดีตการณ์ให้ดู สภาพผิวก่อนทดลองใช้ แบบว่าไม่ทาผลิตภัณฑ์ใดใด
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2020/01/C3-1-1024x576.jpg)
หลังใช้เป็นประจำเช้า-เย็น 1 สัปดาห์ รู้สึกผิวเนียนละเอียดขึ้น และลอยของสิวที่หน้าผากก็แลดูจางลงเยอะ องค์คือ ได้ผิวชุ่มชื้น แต่ไม่มันระหว่างวัน
![Exilir](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2020/01/C4-1024x576.jpg)
แต่งหน้าแล้วก็ดูผิวเรียบเนียนสุขภาพดี ถ้าเรามีผิวที่ดี การแต่งหน้่าก็ยิ่งเป็นเรื่องง่าย
สถานที่จำหน่าย: Yves Rocher ทุกสาขา
ศึกษาข้อมูลเพิ่มเติม: https://www.facebook.com/yvesrocherthailand/
![BeeVer](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2016/04/12816974_157891254602115_871110352_n-150x150.jpg)
บีเว่อร์ สุภาภิชญ์ ทรายแก้ว
นักเขียน บรรณาธิการบิวตี้อิสระ สาวนครสวรรค์ จบปริญญาโทด้าน Fashion and Luxury Brand Management จาก Istituto Marangoni Paris ผู้หลงใหลในการดูแลความสวยความงาม เวลาว่างชอบอ่านหนังสือการ์ตูน ดูซีรีย์เกาหลี และรายการ The Return of Super Man
COMMENTS ARE OFF THIS POST