เวลาล้างหน้า หลาย ๆ คนอาจจะมองข้ามผลิตภัณฑ์ในรูปแบบสบู่ไป เพราะกลัวทำผิวหยาบกระด้างบ้าง กลัวจะรุนแรงเกินไปสำหรับผิวหน้าบ้าง อันที่จริง มันขึ้นอยู่กับส่วนประกอบสำคัญที่นำมาทำสบู่มากกว่า ล่าสุดไปเจอสบู่ล้างหน้า ที่ ปัง ปัง ปัง ล้างแล้วหน้ามีกลิ่นหอม หวาน จนอยากจะหอมแก้มตัวเอง ไม่ใช่ผลิตภัณฑ์ลับที่ไหน สบู่ล้างหน้าโอปโซพ มูนไลท์ ฮันนี่ ดรอป สีเหลืองทองอร่าม อุดมคุณค่าของน้ำผึ้งสุดหอมหวานนั่นเอง
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2020/02/IMG_20200202_091515-1024x576.jpg)
Oab’s Soap Moonlight Honey Drop หรือที่รู้จักกันในนาม สบู่โอปอล์ หรือ สบู่น้ำผึ้งโอปอล์ แบรนด์เด็ดแบรนด์ดังของคุณแม่โอปอล์ของน้องอลินน้องอลันนี่แหละค่ะ บอกเลยว่าใช้ดีจนอยากบอกต่อ
สบู่น้ำผึ้งของโอปโซพนี้ ต้องตาต้องใจตั้งแต่แพคเกจจิ้งสุดอลัง ดูแล้วมีพลังสะกดจิตจนต้องหยิบกล่องขึ้นมาอ่าน ข้างกล่องเขียนว่า “สว่างออร่า ราวกับล้างหน้าด้วยแสงจันทร์” โห! แบบนี้มันต้องลองแล้วมะ ของเขาเด็ดด้วย The Best น้ำผึ้งจาก 3 ประเทศ
![Oab's Soap](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2020/02/IMG_20200202_091537-1-1024x576.jpg)
1. ช่วยลดผิวแห้งแพ้ง่าย จากคุณค่าน้ำผึ้งประเทศสเปน
2. ช่วยเพิ่มความชุ่มชื้น เผยผิวเรียบเนียน ด้วยคุณค่าน้ำผึ้งประเทศฝรั่งเศส
3. ลดต้นเหตุของจากการยับยั้งการเจริญเติบโตของแบคทีเรีย ช่วยลดรอยแดงจากน้ำผึ้งสกัดดอกมานูก้าของประเท่ศนิวซีแลนด์
เป็นที่รู้กันดีว่าน้ำผึ้งคือเคล็ดลับความงามของคลีโอพัตรา ดังนั้นตัวสบู่น้ำผึ้งจึงสามารถชำระล้างใบหน้าของเราให้สะอาดหมดจรดได้โดยไม่ทำให้ผิวแห้งตึง ล้างแล้วผิวดูฉ่ำวาว อิ่มน้ำ หน้าไม่มัน ตัวฟองหนานุ่มแล้วก็มีกลิ่นหอมหวานติดผิวเราด้วยค่ะ
วิธีการใช้
![Oab's Soap](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2020/02/IMG_20200203_212501-1024x576.jpg)
1. แตะมือและสบู่กับน้ำให้เปียกแล้วนำมาถูกันให้เกิดฟอง
![Oab's Soap](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2020/02/IMG_20200203_212607-1024x576.jpg)
2. นำฟองโฟมมาลูบไล้บนใบหน้าให้ทั่ว นวดวนบนใบหน้าอย่างเบามือ
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2020/02/IMG_20200203_212709-1024x576.jpg)
3. แล้วจึงล้างออกด้วยน้ำสะอาด และซับด้วยผ้าชนหนูให้แห้ง
ความประทับใจ
![Oab's Soap](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2020/02/IMG_20200203_212746-1024x576.jpg)
หลังล้างหน้า จะเห็นได้เลยว่าผิวหน้าและดูฉ่ำน้ำจริง ๆ ด้วย คือไม่ได้รู้สึกแห้งตึง เหมือนใช้โฟมทั่วไป ล้างแล้วหน้านุ่ม แล้วก็มีกลิ่นหอมติดผิว ทำให้เช้าวันใหม่ดูสดใสเข้าไปอีก เฟรชผิวมาก ๆ เลยค่า
ใครสนใจอย่างลองซื้อสบู่ล้างหน้าโอปโซพ มูนไลท์ ฮันนี่ ดรอปมาใช้ พุ่งตัวกันไปได้ที่
– วัตสัน
– อีฟแอนด์บอย
– ท็อปส์
– เซ็นทรัล ฟู๊ดฮอลล์
– Big C, Mini Big C
– Beautrium
– Beauty 24
– Beauty Buffet
หรือจะซื้อผ่านช่องทางออนไลน์ ก็มีให้เลือกมากมายค่า
– https://www.watsons.co.th/
– Shopee : Oab’s Soap Official Shop
– Line : @oabssoap(มี @) คลิกที่ลิ้งนี้ได้เลย https://line.me/R/ti/p/%40oabssoapหรือที่ www.oabssoap.com
![BeeVer](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2016/04/12816974_157891254602115_871110352_n-150x150.jpg)
บีเว่อร์ สุภาภิชญ์ ทรายแก้ว
นักเขียน บรรณาธิการบิวตี้อิสระ สาวนครสวรรค์ จบปริญญาโทด้าน Fashion and Luxury Brand Management จาก Istituto Marangoni Paris ผู้หลงใหลในการดูแลความสวยความงาม เวลาว่างชอบอ่านหนังสือการ์ตูน ดูซีรีย์เกาหลี และรายการ The Return of Super Man
COMMENTS ARE OFF THIS POST