รังสียูวีในแสงแดด = ตัวการร้ายทำลายผิว
ไม่ว่าคุณจะหมั่นจะทาครีมบำรุงผิวเป็นอย่างดีเพียงใด ถ้าลืมทาครีมกันแดด แล้วไปยืนตากแดด ผลงานการบำรุงทั้งหลายก็อาจมีค่าเท่ากับศูนย์ เพราะรังสียูวี สามารถทำให้คอลลาเจนใต้ผิวหนังเสื่อมสภาพ ก่อให้เกิดริ้วรอยแห่งวัย เผาไหม้ผิวหนัง ทำให้ผิวสร้างเม็ดสีเมลานินขึ้นมาทำให้ผิวคล้ำมากขึ้น
ดังนั้น ขอบอกเลยว่า คุณสาว ๆ ทั้งหลาย ถ้าอยากผิวสวย “ห้ามลืม! ทาครีมกันแดดเด็ดขาด!”
![Nivea Sun](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2020/01/IMG_20200120_135100-1024x576.jpg)
ถ้าขี้เกียจล่ะก็ ขอแนะนำให้ใช้ครีมกันแดดแบบสเปรย์ ที่ SPF สูงถึง 50 บวกกับมีคุณสมบัติกันน้ำ พร้อมความเย็นสบายผิว ที่พูดว่าครีมกันแดด นีเวียตัวใหม่ล่าสุด นี่ตอบโจทย์ทุกข้อ วันนี้ AroundTheGirlz จะมารีวิว NIVEA SUN Protect & Refresh Cooling Mist SPF50 กันค่ะ
![Nivea Sun](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2020/01/IMG_20200120_134840-1024x576.jpg)
นีเวีย ซัน โพรเท็ค แอนด์ รีเฟรช คูลลิ่ง มิส เอสพีเอฟ50 เป็นสเปรย์กันแดดสูตรเย็น คือนอกจากจะปกป้องผิวจากรังสี UVA1 , UVA2 และ UVB ยังเป็นสูตร Fresh Cooling ให้ความเย็นสดชื่นผิวจากเมนทอล จุดเด่นคือซึมได้ทันทีทีฉีด ไม่ทิ้งคราบขาวหรือความรู้สึกเหนอะหนะผิว ที่สำคัญเป็นสูตรกันน้ำ จะใช้ก่อนว่ายน้ำ หรือครีมกันแดดไปทะเลก็สบายใจได้ ทั้งยังปราศจากสาร Oxybenzone และ Octinoxate ซึ่งเป็นสาเหตุที่ทำให้ปะการังฟอกขาว ปลอดภัยต่อผิว ปลอดภัยต่อโลก
เมื่อมีครีมกันแดดทาตัว ดีที่สุดแบบนี้แล้ว จะออกไปทำกิจกรรมกลางแจ้งก็ไม่กลัวค่ะ เราก็ใช้ก่อนไปออกแดด และพกพาไปฉีดซ้ำได้เลย
![Nivea Sun](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2020/01/IMG_20200120_140912-1024x575.jpg)
วันนี้บีมาถ่ายรูปเล่นกับงาน Chinese New Year Festival 2020 เป็นการถ่ายรูปกับ Installation มังกร ที่หน้าศูนย์การค้าเซ็นทรัล เอ็มบาสซี แบบกลางแดดเปรี้ยง ๆ เลยค่า
![Nivea Sun](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2020/01/IMG_20200120_140954-1024x576.jpg)
แต่ก็ไม่ได้ต้องกลัวหรือกังวลเรื่องแสงแดดจะทำร้ายผิว เพราะเราพกครีมกันแดดนีเวียตัวช่วยของเรามาแล้ว
![Nivea Sun](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2020/01/IMG_20200120_141038-1024x576.jpg)
วิธีใช้: เขย่ากระป๋องก่อนใช้ แล้วฉีดสเปรย์กันแดด ไปในบริเวณที่ต้องการ จากนั้นก็ลูบไล้ผิวซ้ำให้ทั่ว สำหรับผิวหน้าก็สามารถใช้ได้นะคะ โดยให้ฉีดสเปรย์ลงฝ่ามือก่อน แล้วค่อยลูบไล้ลงบนเรียวหน้า
![Nivea Sun](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2020/01/IMG_20200120_141232-1024x576.jpg)
เพียงเท่านี้เราก็ลุยถ่ายรูปกลางแดดกันต่อได้อย่างมั่นใจ
![Nivea Sun](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2020/01/IMG_20200120_141313-576x1024.jpg)
โพสต์ถ้าสวยได้ ไม่ต้องกลัวผิวเสีย
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2020/01/before-after-1024x576.jpg)
มาเปรียบเทียบสภาพผิวก่อนออกแดด กับหลังออกแดด เห็นเลยว่าแม้จะไปยืนออกแดดมาแล้วเป็นครึ่งชั่วโมง ผิวก็ไม่แสบแดด ไม่มีรอยคล้ำไหม้แต่อย่างใด
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2020/01/IMG_20200120_141217-1024x576.jpg)
พอรู้ว่า นีเวีย ซัน โพรเท็ค แอนด์ รีเฟรช คูลลิ่ง มิส เอสพีเอฟ50 ดีอย่างนี้ คงอยากได้อยากโดนกันแล้วใช่ไหมล่ะคะ พุ่งตัวไปกันที่ร้านค้าชั้นนำทั่วประเทศ เป็นครีมกันแดดในเซเว่น หรือจะช้อปปิ้งออนไลน์ก็มีช่องทางการจำหน่ายทั้ง LAZADA, SHOPEE, Watsons Online เลยค่า สั่งซื้อสวย ๆ หน้าจอ แล้วรอรับที่บ้าน เพื่อเตรียมความพร้อมก่อนไปท้าลม ท้าแดดกันได้เลย
ติดตามข่าวสารของผลิตภัณฑ์ Nivea ได้ทาง
Website: https://www.nivea.co.th
Facebook: https://www.facebook.com/NIVEAThailand/
Instagram: https://www.instagram.com/niveathailand/
Twitter: https://twitter.com/nivea_thailand
Youtube: https://www.youtube.com/user/NIVEAThailand
![BeeVer](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2016/04/12816974_157891254602115_871110352_n-150x150.jpg)
บีเว่อร์ สุภาภิชญ์ ทรายแก้ว
นักเขียน บรรณาธิการบิวตี้อิสระ สาวนครสวรรค์ จบปริญญาโทด้าน Fashion and Luxury Brand Management จาก Istituto Marangoni Paris ผู้หลงใหลในการดูแลความสวยความงาม เวลาว่างชอบอ่านหนังสือการ์ตูน ดูซีรีย์เกาหลี และรายการ The Return of Super Man
COMMENTS ARE OFF THIS POST