สวัสดีค่ะ แฟน ๆ AroundTheGirlz วันนี้บีเอารีวิวการทำหน้ามาฝากอีกแล้ว ครั้งนี้คือการรีวิวเทคนิคยกกระชับหน้าด้วยวิธี “ร้อยไหม” ค่ะ เชื่อว่าหลาย ๆ คนที่ยังไม่เคยทำคงมีความสงสัยเยอะว่า เจ็บไหม ทำแล้วเป็นยังไง ได้ผลหรือเปล่า เพราะฉะนั้นเราจะไม่รอช้าแล้วไปเริ่มรีวิวกันเลยดีกว่า
Before
ทำไมบีถึงอยากลองร้อยไหม
ทุกคนรู้ แฟนคลับรู้ บีจะชื่นชอบการได้ลองนวัตกรรมความงามใหม่ ๆ เพื่อให้เห็นผลลัพท์ จะได้มารีวิวแชร์ประสบการณ์ให้ทุกคนได้รู้ ซึ่งถ้าพูดถึงเรื่องการยกกระชับหน้าที่บีเคยทำมาจะเป็น Hifu กับ Thermage ที่เป็นการใช้เครื่องยิงยกกระชับหน้าขึ้นไปค่ะ
ครั้งนี้เลยอยากลองอะไรที่แปลกใหม่ยังไม่เคยทำมาก่อน และเขาว่ากันว่า ทำเสร็จปุ๊บเห็นผลปั๊บ ซึ่งตัวบีเองเป็นคนมีแก้มนิด ๆ จะดูเหมือนหน้าหย่อนคล้อยเล็กน้อย ครั้งนี้เลยตัดสินใจลองใช้วิธีร้อยไหมยกกระชับหน้ากับทางนภัสรีย์ คลินิกที่สาขาสามย่านดูค่ะ
บรรยากาศคลีนิคสะอาดสะอ้าน
มีที่นั่งรอกว้างขวาง ตอนนี้ก็มีมาตรการ Social Distancing ด้วยค่ะ ไม่ให้ลูกค้านั่งใกล้กัน
หลังจากทำประวัติลูกค้าเรียบร้อย ก็นั่งรอ ดื่มน้ำให้เย็นใจกันไปก่อนค่า
เย้! ในที่สุดก็ได้เวลาเข้าพบคุณหมอ คุณหมอใจดีมากค่า รับฟังความต้องการของเรา และอธิบายถึงผลลัพท์และวิธีในการทำอย่างละเอียด สงสัยตรงไหนถามได้เลยค่ะ ไม่ต้องกลัว คุณหมอเชี่ยวชาญสุด ๆ
ร้อยไหม ก้างปลามีขั้นตอนอย่างไร
ขั้นตอนการทำร้อยไหม เริ่มจากบล็อกยาชา ซึ่งคุณหมอมือเบามากค่ะ ไม่เจ็บเลย เพราะยาชาเริ่มทำงานก็เลยชิวมาก สบาย ๆ ลำดับต่อมาคือการใช้เข็มเจาะนำทางให้ตัวไหมเข้าไปสู่เรียวหน้า แล้วจึงดึงไหมขึ้นให้ตัวก้างยกกระชับและล็อคใบหน้าไว้ค่ะ ของบีทำไปข้างละ 3 เส้น
นี่คือ ผลงานหลังร้อยไหมแล้วหนึ่งข้างค่ะ เห็นความยกกระชับขึ้นกว่าข้างที่ยังไม่ทำไหมคะ
นี่ค่า ใบหน้าหลังปรับรูปด้วยเทคนิคร้อย ไหม ยก กระชับ ซึ่งหลังจากทำก็ยังไม่เห็นว่าบวมอะไรมากนะคะ มีอาการเจ็บ ๆ ตึง ๆ นิดหน่อย
ข้อควรระวัง
- งดการอ้าปากกว้างในช่วง 1 สัปดาห์แรก
- งดการนอนคว้ำหรือตะแคงเพื่อป้องกันไหมกว้างปลาที่เกี่ยวไว้ตามจุดต่าง ๆ เคลื่อนที่
- งดนวดหน้า ทำทรีทเมนต์ เข้าห้องซาวน่า อบไอน้ำ 1 เดือน
- งดการรับประทานอาหารดิบ ๆ ที่จะนำมาซึ่งการติดเชื้อ
- หากปวดให้รับประทานยาพารา และทานยาแก้อักเสบที่หมอให้มาจนครบ
- อีก 2 สัปดาห์กลับไปคลีนิกเพื่อติดตามผล
จบไปแล้วค่ะ กับการ รีวิว ร้อย ไหม ถ้าใครสนใจ เชียร์เลยค่าว่าให้ไปทำที่นภัสรีย์ คลินิก Napassaree Clinic
มีให้เลือก 2 สาขา เดินทางสะดวกติด BTS และ MRT
- BTS อ่อนนุช อาคารไอดิโอโมบิ สุขุมวิท 062-457-9922
- MRT สถานีสามย่าน ชั้น 3 อาคาร จามจุรีย์สแควร์ 098-259-9880
*เปิดให้บริการทุกวัน 11.00 – 20.00
ติดตามรายละเอียดเพิ่มเติมที่
Facebook page: Napassareeclinic
Website: http://www.napassareeclinic.com/
Line ID: @Napassareeclinic
IG: Napassareeclinic
![BeeVer](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2016/04/12816974_157891254602115_871110352_n-150x150.jpg)
บีเว่อร์ สุภาภิชญ์ ทรายแก้ว
นักเขียน บรรณาธิการบิวตี้อิสระ สาวนครสวรรค์ จบปริญญาโทด้าน Fashion and Luxury Brand Management จาก Istituto Marangoni Paris ผู้หลงใหลในการดูแลความสวยความงาม เวลาว่างชอบอ่านหนังสือการ์ตูน ดูซีรีย์เกาหลี และรายการ The Return of Super Man
COMMENTS ARE OFF THIS POST