Mad Sugar Bakery&more เป็นร้านเล็กๆ ชั้นบนของห้องแถวในซอยเจริญกรุง 28 ขายพาสต้าเส้นสดกับเบเกอรี่เป็นหลัก บรรยากาศโฮมมี่สุดๆ ควรโทรจองก่อนนะคะ เพราะมีโต๊ะไม่เยอะ
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2021/10/244713369_3022060851374028_5767174649639661280_n-1024x1024.jpg)
อาหารคาวขายพาสต้าเน้นๆ เมนูเดียวเลย แต่มีตัวเลือกซอสหลากหลายค่ะ แล้วก็จะมีเมนูพิเศษบางช่วง เช่น วันนี้มีพาสต้าที่ใส่ผิวส้มซ่าน่าลองมากๆ แต่เราไปเมื่อวานเลยอดชิม ;-;
จานที่เราสั่งคือซีฟู้ดอาราเบียต้า (250.-)
![🍅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tab/2/16/1f345.png)
![🌶](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t8d/2/16/1f336.png)
Arrabbiata แปลว่าโกรธในภาษาอิตาเลียนค่ะ ก็จะมีความจัดจ้านจากพริกแห้ง และได้รสชาติเข้มข้นกลมกล่อมจากมะเขือเทศ อร่อยยยยและกุ้งตัวโตมาก
มาร้านนี้ต้องไม่พลาดสั่งเค้กนะคะ มีขนมน่าสนใจหลายตัว แต่ละช่วงจะหมุนเวียนเปลี่ยนเมนูไปเรื่อยๆ ตอนยืนเลือกเค้กหน้าตู้จิตใจหวั่นไหวมาก อยากลองไปหมดทุกอย่าง แต่ต้องเลือกเพียงหนึ่ง และชิ้นที่มงลงก็คือ
![🍑](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t46/2/16/1f351.png)
![🧀](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tdd/2/16/1f9c0.png)
ชีสเค้กพีชมาซาล่า (150.-) เปรี้ยวหวานตัดกันกำลังดี ชอบตรงที่ตัวชีสนัวๆ ละมุนลิ้นไม่หนักเกินไป และมีกลิ่นอายภารตะบางๆ เพิ่มมิติของรสชาติ
ยังอยากชิมเค้กอีกเยอะๆๆๆ เสียดายที่อิ่มก่อน
![😅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf2/2/16/1f605.png)
ร้านนี้อยู่ใกล้ๆ กับย่านตลาดน้อยด้วยน้า ถ้าแวะมากินช่วงกลางวันก็แวบไปเดินถ่ายรูปเล่นได้ค่ะ
ปัจจุบันเป็นนักเขียนอิสระและรับสัมภาษณ์บุคคล หลงใหลการอ่านหนังสือ ชอบท่องเที่ยวแนวธรรมชาติ ประวัติศาสตร์ ศิลปะ และวัฒนธรรม สนใจเรื่องอาหารการกินเป็นพิเศษ สนุกกับการดูซีรี่ย์และทดลองสูตรอาหารใหม่ๆ เมื่อมีเวลาว่าง
NO COMMENT