![🇯🇵](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf/1.5/16/1f1ef_1f1f5.png)
![✈️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t3d/1.5/16/2708.png)
![😃](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/taa/1.5/16/1f603.png)
![คอร์สทำ Sushi](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2021/12/02-Sushi.jpg)
![🤩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb1/1.5/16/1f929.png)
![😘](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tce/1.5/16/1f618.png)
![🤩](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb1/1.5/16/1f929.png)
![🍣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/ta1/1.5/16/1f363.png)
งานนี้ทั้งสนุกทั้งอร่อย ได้ทานปลาฮอนมากุโระสด ๆ และยังได้เสื่อม้วนซูชิ 1 ชิ้น นำกลับไปห่อซูชิเองที่บ้านได้อีกด้วย
เริ่มคลาสด้วยการปั้น Sushi ด้วยปลาที่แร่ตอนช่วงเริ่มงาน
Set 1 คอร์สทำ Sushi ข้าว โอโทโร่ ชูโทโร่ และ อะคามิ มาให้ฝึกปั้นกัน ระหว่างปั้น มีเชฟคอยสอนและบอกเทคนิคอย่างละเอียด ปั้นง่ายไม่มีพลาด
![🟠](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t53/1.5/16/1f7e0.png)
ใน 3 ของสาหร่าย วางไส้ และใช้เสื่อช่วยม้วน ให้เป็นโรล
![🟢](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t55/1.5/16/1f7e2.png)
เราสามารถนำซูชิกลับบ้าน หรือไปทานฝีมือปั้นของตัวเองที่โซน Restaurent Lounge ใน Donki เลยก็ได้
ใครที่หลงรักและชื่นชอบซูชิ ห้ามพลาดนะคะ
![📍](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t86/1.5/16/1f4cd.png)
BTS สถานีชิดลม
AroundTheGirlz Guest: Ahory Ahory
![BeeVer](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2016/04/12816974_157891254602115_871110352_n-150x150.jpg)
บีเว่อร์ สุภาภิชญ์ ทรายแก้ว
นักเขียน บรรณาธิการบิวตี้อิสระ สาวนครสวรรค์ จบปริญญาโทด้าน Fashion and Luxury Brand Management จาก Istituto Marangoni Paris ผู้หลงใหลในการดูแลความสวยความงาม เวลาว่างชอบอ่านหนังสือการ์ตูน ดูซีรีย์เกาหลี และรายการ The Return of Super Man
NO COMMENT