สำหรับสายรีวิวคาเฟ่ที่ชื่นชอบของกิน หน้าตาดี เป็น Eye-candy ที่แท้ทรู จะต้องตกหลุมรักกับ Paco Bangkok คาเฟ่สมูทตี้โบวล์ย่านสุขุมวิทเป็นแน่นอน เพราะนอกจากหน้าตาของสมูทตี้แต่ละชามนั้นน่ารักเกินห้ามใจ ดีไซน์การตกแต่งร้านก็เก๋ไก๋คู่ควรแก่การโพสต์รูปลงไอจีกันแบบรัว ๆ ๆ ๆ
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/07/LRM_EXPORT_1349228213855_20190727_203316558.jpg)
วันนี้ AroundTheGirlz ได้มีโอกาสไปเยี่ยมเยือน Paco Bangkok กันตอน Prime Time เป็นช่วงบ่าย 3 ของวันศุกร์ เรียกได้ว่า คนนั่งกันเต็มร้าน จนเราต้องออกมานั่งรอคิวอยู่ด้านนอก ถึงแม้ด้านนอกร้านจะร้อน วันเราก็สู้ค่ะ มาแล้ว ต้องได้ลิ้มลองความอร่อยให้ได้
ระหว่างรอ เจ้าของร้านน่ารักมากเลยนะคะ ออกมาทักทายต้อนรับเป็นอย่างดี พร้อมเอาเมนูมาให้เลือกระหว่างรอ รอประมาณ 20 นาที ในที่สุดก็ได้เข้าไปนั่งในร้านค่ะ
(เรื่องรอนานไม่นาน ขึ้นอยู่กับโชคชะตาว่า มาในช่วงที่คนเยอะไหมนะคะ แนะนำว่าให้มาวันธรรมดา คิดว่าคนน่าจะน้อยกว่าเสาร์อาทิตย์แน่นอน)
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/07/LRM_EXPORT_1399919716973_20190727_203407249.jpg)
ในที่สุดก็ได้สั่ง Acai (ราคา 390 บาท) มาทานค่ะ อันนี้อันเป็นสมูทตี้อาซาอิ 300 กรัมที่หนักเครื่อง Topping แน่นมาก ประกอบไปด้วย Fig, Strawberry, Banana, Blueberry, Orange, Peanut butter, Flaxseed, Granola, White Sesame Seed, Buckwheat, Almond, Yogurt ชามนี้มีแคลอรี่ประมาณ 240-260
![](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/07/LRM_EXPORT_1355425514375_20190727_203322755.jpg)
ถึงแม้สีสันด้านบนจะสดใส ชามนี้ข้างใต้จะเป็นสีม่วงเข้มของผล Acai กินแล้วจะปากดำลิ้นดำได้นะคะ แต่บอกเลยค่ะว่า Acai คือ ผลไม้ตระกูลเบอร์รี ที่อัดแน่นไปด้วยคุณประโยชน์ อุดมไปด้วยวิตามินแร่ธาตุ และกรดไขมันที่จำเป็นต่อร่างกาย เช่น โอเมก้า 3, 6, 9 พร้อมมีวิตามินบี1, บี2, บี3, วิตามินซี, วิตามินอี ขึ้นชื่อที่สุดเรื่องความมีประสิทธิภาพในการต่อต้านอนุมูลอิสระ Antioxidants)ในระดับสูง ถ่ายรูปก็สวยแล้ว ให้ความรู้สึกว่ายิ่งทานยิ่งสวยค่ะ
![Paco Bangkok](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2019/07/LRM_EXPORT_1393865416453_20190727_203401195.jpg)
ใครอยากเห็นบรรยากาศคร่าวๆ เรามีวิดีโอสั้นๆ มาฝากกันด้วยค่า ฝากกด Subscribe พวกเรา AroundTheGirlz กันทาง YouTube Channel ด้วยนะคะ
ร้าน Paco Bangkok
ที่อยู่: 249 Soi Sukhumvit 31, Khlong Toei Nuea, Khet Watthana, Krung Thep Maha Nakhon 10110
วิธีการเดินทาง: เข้าซอยสุขุมวิท 31 กลางซอย สี่แยกซ้ายมือ
อยู่หน้า The Euro Grande Hotel
รถไฟฟ้าใกล้สุดสถานีพร้อมพงษ์ ประตู 1 หรือ 7
หากขับรถมาสามารถจอด ใต้ The Euro Grande Hotel
เวลาทำการ: 10:00-20:00 น.
Facebook: https://www.facebook.com/pages/category/Smoothie—Juice-Bar/PacoBangkok-321914595312337/
Instagram: https://www.instagram.com/pacobangkok/
![BeeVer](https://aroundthegirlz.com/wp-content/uploads/2016/04/12816974_157891254602115_871110352_n-150x150.jpg)
บีเว่อร์ สุภาภิชญ์ ทรายแก้ว
นักเขียน บรรณาธิการบิวตี้อิสระ สาวนครสวรรค์ จบปริญญาโทด้าน Fashion and Luxury Brand Management จาก Istituto Marangoni Paris ผู้หลงใหลในการดูแลความสวยความงาม เวลาว่างชอบอ่านหนังสือการ์ตูน ดูซีรีย์เกาหลี และรายการ The Return of Super Man
COMMENTS ARE OFF THIS POST